Pwani FM

Teknolojia Mpya Ya Upimaji Korona

Insert……KAGWE ON FIRST CASE

Ni kauli yake waziri wa afya  Mutahi Kagwe alipotangaza kupatikana kwa kisa cha kwanza cha korona ambacho kiliripotiwa humu nchini tarehe 12 Machi mwaka wa 2020.

Insert ….UHURU on testing

Mchakato wa kuwapima watu kubaini iwapo wana virusi vya korona  ulitatizika pakubwa kutokana na uchache wa vifaa vya kupima korona na pia ingemgharimu mkenya shilingi elfu mbili huku ikimchukua mkenya kusubiri takriban juma moja ili kufahamu hali yake ya korona kwani vipimo vilihitajika kufanyiwa uchunguzi zaidi nchini Afrika Kusini kabla ya kurudishwahumu  nchini.Daktari Edward Makini anaelezea zaidi.

Insert…DAKTARI MAKINI ON KUPIMA

Lakini habari njema ni kwamba, wasichana wawili wa shule ya upili ya St. Thomas iliyoko kaunti ya Kilifi walivumbua mashini maalum inayojulikana kama  Rapid Covix Breathalyzer” ambayo inahitaji pumzi yako tu ili kupima virusi vya Korona na matokeo kutolewa papo hapo yakitumwa moja kwa moja kwenye simu yako ya mkononi kupitia programu ya simu.Daktari Makini hiki kinaweza kubainisha kwa haraka maradhi.

By: Clavery Khonde

Related posts

Pwani Mchana: Mbunge wa Matuga Kassim Tandaza asema wabunge wapwani wameshindwa kukubaliana

Eric Munene

Pwani Jioni: Kwale yapitisha bajeti ya shilingi bilioni 9.2

Eric Munene

Pwani FM: Magufuli asema mtoto wake aliyekuwa na Corona amepona, chapeni kazi…

Ken Wekesa

Leave a Comment