Serikali Yafaa Kubuni Tume Ya Afya Asema Mwambingu

Serikali imehimizwa kubuni tume maalum yakushughulikia mishahara na mahitaji ya madaktari na wauguzi.

Katika mahojiano ya kipekee na pwani fm mwaniaji wa kiti cha ubunge katika eneo bunga la Mwatate Christopher Mwambingu amehoji kuwa ipo haja ya tume hio kubuniwa ili kutatua mzozo wa migomo ya mara kwa mara ya wahudumu wa afya katika nagzi ya kaunti.

Also Read
Wahudumu Wa Afya Taita Taveta Wafutwa Kazi

Mwambingu anasema serikali za kaunti zinafaa kusimamia swala la miundomsingi pekee katika sekta ya afya na kuiwacha serikali kuu kuwalipa mishaahara wahudumu wa afya.

Also Read
Serikali Ya Kaunti Ya Mombasa Yalaumiwa

Wkati uo huo Mwambingu amesema kuwa viongozi wamekosa kuingilia kati kuhakikisha kuwa serikali kuu inatoa mgao kwa kaunti kwa wakati unaofaa akisema kuwa hali hio imechangia pakubwa kwa kuchelewa kwa mishahara ya wafanyikazi wa serikali za kaunti.

Also Read
Naibu rais asisitiza haja ya umoja nchini

Amesema baadhi ya  wawakilishi wadi, wabunge na maseneta kwa njia moja ama nyengine wamefeli kuisukuma wizara ya fedha kuwachilia mgao wa serikali zakaunti kwa wakati.

 

  

Latest posts

Ofisi Ya Msajili Yawashirikisha Washikadau Kwenye Msafara Wa Amani Pwani

Ruth Masita

Nzai Aeleza Nia Ya Kuimarisha Viwango Vya Elimu Jomvu

Ruth Masita

WRC Safari Rally Kuandaliwa Naivasha

Clavery Khonde

This website uses cookies to improve your experience. We'll assume you're ok with this, but you can opt-out if you wish. Kubali Soma Zaidi