Ufugaji Wa Samaki

Wakazi wa eneo la Kavunzoni wadi ya Bamba kaunti ya Kilifi wamepata afueni baada ya mradi wa samaki kukamikilika na kuanza kutumika .

Kulingana na wakazi wa hao hali ya umasikili eneo hilo utapungua baada ya taasisi ya utafiti wa uvuvi na samaki KEMFRI kutoa mafunzo kwa wakazi hao jinsi ya kufanya miradi ya samaki maeneo kame.

Also Read
Wakaazi Wa Rabai Waonywa Dhidi Yakuwaua Wazee Kwa Kusingizia Uchawi

Wakiongozwa na Robert Chengo na Stephen Fondo wanasema wataanza kufanya miradi ya unyunyiziaji mashamba ili waweze kupata chakula zaidi kutoka kwa maji ya kisima.

Also Read
Difenda wa Chelsea Marcos Alonso Aelezea Kwa Nini Hatokua Akipiga Goti Kabla Ya Mechi

Kwa upande wake mkurugenzi mkuu wa taasisi ya utafiti wa uvuvi  na samaki KEMFRI James Njiru anasema wanaendeleza utafiti kwa sehemu kame ili wakazi waweze kufanya miradi ya uchumi wa samawati.

Also Read
Wakaazi wa pwani wahimizw kujisajili kwa huduma za NHIF

Aidha Njiru amewataka wakazi wa sehemu hizo  kuhakikisha hawategemi kilimo cha ufugaji wa mifugo pekee na kufanya ukulima wa samaki.

Mradi huo ulifadhiliwa na shirika ka KITANDA kutoka Ubelgiji.

  

Latest posts

DPP Aidhinisha Mshtaka Ya Mauaji Dhidi Ya Mura Awadh

Clavery Khonde

Nitawatetea Wanawake Vilivyo Asema Masito

Clavery Khonde

Nitaiboresha Idara Ya Usalama Kaunti Ya Mombasa Asema Abdullswamad Shariff Nassir

Clavery Khonde

This website uses cookies to improve your experience. We'll assume you're ok with this, but you can opt-out if you wish. Kubali Soma Zaidi