Wabunge wataka mpango wa Kazi Mtaani kusitishwa

Wabunge sasa wanataka mpango wa Kazi Mtaani uliozinduliwa na Rais Uhuru Kenyatta kusitishwa wakisema ulipangwa vibaya na ni njia tu ya kufuja fedha za umma.

Wakizungumza jana wakati wa siku ya pili ya mkutano wa tatu wa Bunge la Kitaifa, wabunge hao walilalamika kwamba vijana wengi hususan katika maeneo bunge wamefungiwa nje ya mpango huo.

Also Read
ULANGUZI WA BUNDUKI NCHINI UNACHANGIWA NI KUPAKANA NA MATAIFA YASIYO NA MIFUMO DHABITI YA KIUTAWALA

Wabunge Peter Mwathi wa Limuru, naibu spika Moses Cheboi na Mwenyekiti wa Kamati ya Bajeti na Urasimu ya bunge la kitaifa, Kanini Kega wamesema mradi huo si endelevu na kuna haja ya mabadiliko.

Also Read
Raila awashutumu wadau wa sekta ya mawasiliano ya rununu kwa kuwapunja wanamuziki

Hata hivyo waziri wa fedha Ukur Yattani ameweka wazi kuwa mpango huo utaendelea hadi mwisho wa mwaka kama ilivyokusudiwa ili kuwasaidia vijana kifedha kutokana na athari za covid-19.

Also Read
Wafanyibishara Wa Vinyago Waandamana Diani

Kufikia sasa serikali imetumia kima cha shilingi bilioni 1.3 katika awamu ya kwanza ya Kazi Mtaani huku ikitenga shilingi bilioni 2.4 na bilioni 5.6 kutumika katika awamu ya pili na tatu.

  

Latest posts

Nitawatetea Wanawake Vilivyo Asema Masito

Clavery Khonde

Nitaiboresha Idara Ya Usalama Kaunti Ya Mombasa Asema Abdullswamad Shariff Nassir

Clavery Khonde

Mpango Wa Wanawake Wazinduliwa Kwlae

Clavery Khonde

This website uses cookies to improve your experience. We'll assume you're ok with this, but you can opt-out if you wish. Kubali Soma Zaidi