Benki ya KCB ‘kuwaajiri’ wanafunzi 50 bora wa KCSE kabla kujiunga na vyuo vikuu

Wanafunzi 50 waliofanya vizuri kwenye mtihani wa kitaifa wa shule za upili (KCSE) wa mwaka 2020 watapata nafasi ya kujiunga na mpango wa uanagenzi chini ya Wakfu wa Benki ya KCB kabla ya kujiunga na vyuo vikuu.

Miongoni mwao ni Allan Udoma kutoka Shule ya Upili ya Agoro Sare huko Oyugis, ambaye aliibuka wa pili bora kitaifa kwenye mtihani huo.

Also Read
Gladys Erude kuzikwa tarehe 14 Agosti kaunti ya Nandi

Wanagenzi hao watahudumu kwa miezi mitatu kwenye tawi la Benki ya KCB lililo karibu nao.

Wanafunzi 200 kati ya 240 wa shule za upili waliofanya mtihani wa KCSE wa mwaka 2020 chini ya ufadhili wa wakfu huo wamefaulu kujiunga na vyuo vikuu baada ya kupata alama za C+ na zaidi.

Also Read
Raila awashtumu wanaokosoa mpango wa BBI

Kainmu Afisa Mkuu wa Wakfu wa KCB Caroline Wanjeri alisema wanafunzi waliofanya mtihani huo walikabiliwa na wakati mgumu kutokana na janga la korona.

Wakfu wa KCB huwasaidia takriban wanafunzi 240 wenye mahitaji na wanaojiunga na kidato cha kwanza kutoka sehemu zote za humu nchini kila mwaka, ambapo 40 kati yao huwa ni walemavu.

Also Read
Polisi wawanasa wasafiri wasiovaa barakoa Mombasa

Wanafunzi hao hupatiwa msaada wa masomo wa miaka minne katika shule za upili za umma ambapo wanalipiwa karo, kununuliwa vitabu na sare za shule.

  

Latest posts

Makuzi ya Lugha ya Kiswahili

Tom Mathinji

Serikali yaongeza kafyu ya kuto-toka nje usiku katika kaunti tatu za Rift Valley

Tom Mathinji

Karua asema Muungano wa Azimio utahakikisha uongozi bora

Tom Mathinji

Tovuti hii inatumia kuki kukuhudumia vyema. Tafadhali kubali kupokea. Kubali Fahamu Zaidi