Biden amushtumu Trump kwa kuchelewesha mswaada wa malipo kwa waathiriwa wa janga la COVID-19 Marekani

Rais mteule wa Marekani Joe Biden ameonya kwamba kutakuwa na matokeo mabaya zaidi ikiwa Rais Donald Trump ataendelea kuchelewa kutia saini mswaada wa sheria ya kuwanusuru raia wa taifa hilo kutokana na matatizo yaliyosabaishwa na janga la ugonjwa wa COVID-19.

Also Read
Wakristo waadhimisha Pasaka katika Mazingira tofauti

Amesema mpango wa marupu rupu kwa wasio na ajira na pia marufuku dhidi ya visa vya kuwafurusha watu utaathiriwa ikiwa mswaada huo hauatiwa saini kufikia Jumamosi.

Mpango huo wa fidia ya dola bilioni 900 uliidhinishwa na Bunge la Congress baada ya majadiliano magumu na kulegezwa kwa misimamo.

Also Read
Bara la Afrika lasifiwa kwa kudhibiti Covid-19

Mswaada huo unajumuisha malipo ya dola 600 kwa raia wenye pato la chini ya dola elfu 75 kwa mwaka.

Also Read
Shule zote za umma zitakuwa na maji ya kutosha kabla ya kufunguliwa mwakani

Aidha, Trump anasema angependa watu wasio na ajira nchini humo kupewa marupu rupu ya dola 2,000, lakini wajumbe wa chama cha Republican kwenye Bunge la Congress wamekataa marekebisho hayo.

  

Latest posts

Zimbabwe: Watumishi wa umma ambao hawajachanjwa dhidi ya COVID-19 waadhibiwa

Tom Mathinji

Jeshi la Uganda latoa onyo kali dhidi ya jaribio lolote la mapinduzi

Tom Mathinji

Rais Samia Suluhu Hassan afanya mabadiliko katika baraza la Mawaziri

Tom Mathinji

Tovuti hii inatumia kuki kukuhudumia vyema. Tafadhali kubali kupokea. Kubali Fahamu Zaidi