Jeshi la Nigeria lakana kuwaua waandamanaji

Jeshi la Nigeria limekanusha madai kuwa liliwaua waandamanaji wasio na silaha kwenye mkutano jijini Lagos mnamo mwezi uliopita.

Wanajeshi hao wamedai kuwa walikuwa wakitumia bunduki ambazo hazikuwa na risasi kwenye makabiliano na raia.

Afisa mmoja mkuu, Brigedia Jenerali Ahmed Taiwo aliwasilisha ushahidi wa kanda ya video kuthibitisha madai yake yaliyotolewa kwa jopo la wachunguzi.

Also Read
Bara Afrika lahitaji dola trilioni 1.2 kujikwamua kutoka kwa athari za Covid-19

Shirika la Kimataifa la kutetea haki, Amnesty International linasema watu 12 waliuawa wanajeshi walipofyatua risasi wakati wa maandamano ya kupinga ukatili wa polisi katika mtaa wa mabwenyenye wa Lekki, jijini Lagos.

Walioshuhudia waliliambia Shirika la Utangazaji la BBC kuwa wanajeshi waliwafatulia waandamanaji risasi.

Also Read
Burna Boy arejea nyumbani baada ya ushindi wa Grammy

Waandamanaji wengine 1,000 walikuwa wamekusanyika kwenye lango la kukusanya ushuru katika barabara ya kueleke mtaa wa Lekki mnamo tarehe 20 Oktoba kuzuia magari kutumia barabara hiyo kuu.

Askari waliripotiwa kuonekana kuweka vizuizi katika barabara ya kuelekea eneo la maandamano muda mfupi kabla ya risasi kuanza kufyatuliwa.

Also Read
Davido naye anastahili tuzo la Grammy!

Shambulizi hilo lilitokea baada ya siku kadhaa za maandamano dhidi ya kitengo cha polisi cha Kupambana na Ujambazi, SARS, ambacho mienendo ya maafisa imekashifiwa vikalina na raia wa nchi hiyo.

  

Latest posts

Mgomo wa wahudumu wa afya wasababisha maafa Guinea Bissau

Tom Mathinji

Aliyekuwa Rais wa Algeria Abdelaziz Bouteflika azikwa Jijini Algiers

Tom Mathinji

Aliyekuwa Rais wa Algeria Abdelaziz Bouteflika amefariki

Tom Mathinji

Tovuti hii inatumia kuki kukuhudumia vyema. Tafadhali kubali kupokea. Kubali Fahamu Zaidi