Joe Biden ahimiza utulivu msimu wa baridi unapoghubika Marekani

Rais mteule wa Marekani Joe Biden ametoa wito wa kudumishwa kwa amani  nchini humo hasa wakati huu wa msimu wa baridi unaondamana na msambao wa  virusi vya  Corona.

Kwenye hotuba ya kuadhimisha likizo ya kutoa shukrani,Biden alisema  sasa ni wakati wa kupambana na virusi vya Corona na siyo kugawanyika.

Also Read
Buhari akiri kulemewa na makali ya wanamgambo nchini Nigeria

Aliwahimiza raia wa nchi hiyo kuzingatia maagizo ya kuzuia maambukizi ya virusi vya Corona.

Hayo yanajiri huku Rais Donald Trump akiwahimiza wafuasi wake kufanya kila juhudi kubatilisha matokeo ya uchaguzi wa urais nchini humo.

Also Read
Watu 18 wafariki kutokana na COVID-19 huku wengine 276 wakiambukizwa

Akiongea kwa njia ya simu kutoka ikulu ya White House wakati wa hafla ya wabunge wa chama cha Republican huko  Pennsylvania, Trump alirejelea madai yake kwamba uchaguzi huo ulikuwa na dosari tele.

Trump alikuwa ametarajiwa kuhudhuria hafla hiyo lakini akaahirisha safari hiyo baada ya wandani wawili wa wakili wake Rudy Giuliani kuambukizwa virusi vya Corona, lakini Giuliani alihudhuria hafla hiyo.

Also Read
Watu 123 wathibitishwa kuambukizwa COVID-19, huku wagonjwa 412 wakipona

Juhudi za Rais Trump za kubatilisha matokeo ya uchaguzi huo zimegonga mwamba katika baadhi ya majimbo ya nchi hiyo.

  

Latest posts

Mgomo wa wahudumu wa afya wasababisha maafa Guinea Bissau

Tom Mathinji

Aliyekuwa Rais wa Algeria Abdelaziz Bouteflika azikwa Jijini Algiers

Tom Mathinji

Aliyekuwa Rais wa Algeria Abdelaziz Bouteflika amefariki

Tom Mathinji

Tovuti hii inatumia kuki kukuhudumia vyema. Tafadhali kubali kupokea. Kubali Fahamu Zaidi