Kituo cha kutibu magonjwa ya Figo chazinduliwa katika hospitali ya kitaifa ya Kenyatta

Ni afueni kwa wagonjwa wa fogo baada ya hospitali ya kitaifa ya Kenyatta kuzindua kituo kipya cha kushughulikia matatizo ya figo.

Hii ni hatua muhimu katika utekelezaji wa mpango wa afya kwa wote hasa kwa kutoa huduma za gharama nafuu za kushughulikia matatizo ya figo nchini.

Also Read
Mgomo wa wahudumu wa afya wanukia katika kaunti ya Makueni

Hatua hiyo ni afueni kwa watu wanaoathirika na maradhi ya figo nchini na katika kanda hii kwa jumla,  ambao wamekuwa wakilazimika kusafiri hadi katika mataifa kama India na Afrika kusini ili kutafuta matibabu.

Mkuu wa kitengo cha kushughulikia matatizo ya figo katika hospitali hiyo Dkt. Patrick Mbugua alisema kuzinduliwa kwa kituo hicho kipya kutasaidia kuboresha mafunzo na matibabu ya figo humu nchini na kuwasaidia wagonjwa kuepuka gharama kubwa za kutafuta matibabu nje ya nchi.

Also Read
Rais Kenyatta kufanya ziara ya siku tatu Afrika kusini

Akiongea wakati wa ziara hospitalini humo ya maafisa wa kitengo cha rais cha kufanikisha utekelezaji wa miradi muhimu, Dkt. Mbugua alisema kuwa kituo hicho kina uwezo wa kuwa na vitanda 16 huku kikitekeleza huduma mbalimbali zinazohusiana na upachikaji wa figo.

Also Read
Jeshi la Uganda latoa onyo kali dhidi ya jaribio lolote la mapinduzi

Dkt. Mbugua alisema kuwa wanapata matokeo kwa saa 24 katika kituo hicho kipya hali ambayo inafanya matibabu kuwa rahisi na ya gharama nafuu kwa wagonjwa.

  

Latest posts

Shujaa yaipakata Canada alama 24-5 katika msururu wa Seville Uhispania na kufufua matumini ya kutinga robo fainali

Dismas Otuke

Serikali ya Mombasa yalaumiwa kwa kushindwa kufunga jaa la taka la VOK

Tom Mathinji

Paul Nkata ateuliwa kocha mpya wa Gor Mahia baada ya kupigwa kalamu kwa Mark Harrisson

Dismas Otuke

Tovuti hii inatumia kuki kukuhudumia vyema. Tafadhali kubali kupokea. Kubali Fahamu Zaidi