Maafisa wa matibabu watoa ilani ya siku 14 kuanza mgomo

Maafisa wa Chama cha Taifa cha Matibabu wametishia kulemaza utoaji huduma katika taasisi za afya kote nchini katika muda wa siku 14 zijazo.

Maafisa hao wametishia kugoma ikiwa serikali haitashughulikia maslahi yao.

Kupitia kwa Mwenyekiti wao Peterson Wachira, chama hicho kinataka miongoni mwa mambo mengine ununuzi wa vifaa vya kujikinga wasiambukizwe katika viwango vyote vya utoaji huduma za afya na ulipaji mishahara ya wafanyakazi wote, waliopelekwa katika Kaunti chini ya mpango wa afya kwa wote.

Also Read
Mwanasheria mashuhuri Nzamba Kitonga kuzikwa leo

Ilani hiyo imejiri huku mhudumu mwengine wa afya akiaga dunia kutokana na ugonjwa wa Korona huko Kisii, na kufikisha jumla ya maafisa wa matibabu waliopoteza maisha yao kwa Korona kuwa saba.

Also Read
Raila akosoa kauli kwamba ODM imepoteza umaarufu Pwani

Wachira ametahadharisha kuwa ikiwa serikali itakwenda mahakamani kupinga mgomo huo, maafisa hao hawatakuwa na budi ila kutumia kipengee cha sheria kinachowaruhusu kuondoka kazini hadi mazingira ya kikazi yatakapoimarika.

Also Read
Waziri Kagwe alaumu wanasiasa kwa kupotosha Wakenya kuhusu kanuni za COVID-19

Ilani hiyo inajiri huku serikali ikiwa tayari inakabiliwa na tishio lengine la mgomo kutoka kwa Chama cha Madaktari na Wataalamu wa Meno, KMPDU.

  

Latest posts

Uhaba wa maji wakumba kaunti ndogo ya Lagdera baada ya kukauka kwa vidimbwi

Tom Mathinji

Magoha: Serikali haitabatilisha agizo lake kuhusu utumiaji wa mabasi ya shule.

Tom Mathinji

Kenya yapokea zaidi ya dozi 400,000 za chanjo ya Astrazeneca kutoka Uingereza

Tom Mathinji

Tovuti hii inatumia kuki kukuhudumia vyema. Tafadhali kubali kupokea. Kubali Fahamu Zaidi