Mahakama Kuu yasimamisha kwa muda kuvunjwa kwa Bunge

Wabunge wamepata afueni baada ya Mahakama Kuu kutoa agizo la muda la kusimamisha kuvunjwa kwa bunge na Rais Uhuru Kenyatta kufuatia ushauri wa Jaji Mkuu David Maraga.

Maraga alimshauri Rais kulivunja bunge kwa kile alichokitaja kama kushindwa kimakusudi kuidhinisha sheria ya thuluthi mbili ya uwakilishi wa kijinsia.

Also Read
Kamati ya mswada wa BBI yahimiza Bunge kuiga mfano wa wawakilishi wadi ili kuupitisha

Akitoa agizo hilo, Jaji wa Mahakama Kuu Weldon Korir pia amemtaka Maraga kuteua jopo la majaji watatu kufafanua kifungu cha 261 cha katiba kuhusu utaratibu wa kulivunja bunge.

Also Read
Raila awaonya Wakenya dhidi ya ‘kuhadaiwa tena na Ruto’

Uamuzi huo unajiri saa chache baada ya Chama cha Wanasheria nchini kutishia kuwashawishi Wakenya kukita kambi kwenye majengo ya bunge mnamo tarehe 12 mwezi ujao ikiwa Rais hatalivunja bunge hilo.

Also Read
Wagombea wa nafasi ya Jaji Mkuu kuanza kuhojiwa leo asubuhi

Chama hicho tayari kimeiandikia Wizara ya Fedha kuitaka isitishe mishahara na marupurupu ya wabunge kuanzia oktoba 12.

  

Latest posts

Dereva na Makondakta wawili watiwa nguvuni kwa kukiuka sheria za trafiki

Tom Mathinji

Watu wanne zaidi wameambukizwa Covid-19 hapa nchini

Tom Mathinji

Matabibu wataka Uchunguzi wa mipakani kuimarishwa kuzuia kuenea kwa Ebola

Tom Mathinji

Tovuti hii inatumia kuki kukuhudumia vyema. Tafadhali kubali kupokea. Kubali Fahamu Zaidi