Makatibu wa wizara wakagua Miradi ya Maendeleo katika eneo la Pwani

Serikali inajizatiti kuhakikisha Bandari ya Mombasa inakuwa na ushindani wa Kimataifa,kwa kuiwezesha kuboresha utendakazi wake.

Mwenyekiti wa kamati tekelezi ya kitaifa Dkt. Karanja Kibicho, amesema bandari hiyo ya Mombasa, itaendelea kutoa huduma za kuhakisha kuna maendeleo hapa nchini, huku akiwataka washikadau wote kushirikiana.

Also Read
Mahakama Kuu yasema si lazima shehena zisafirishwe kwa reli kutoka Bandarini

Kibicho, ambaye pia ni katibu katika wizara ya usalama alikuwa akiongoza ziara ya makatibu kumi wa wizara mbali mbali, kukagua miradi ya maendeleo katika eneo la pwani.

Ziara ya Makatibu wa wizara katika bandari ya Mombasa.

Aliwataka washikadau kuhakikisha bandari hiyo inavutia, na kuweza kushughulikia mizigo ya wale wanouza nje bidhaa, pamoja na wale wanoagia bidhaa  kutoka nje ya nchi.

Also Read
Huduma ya taifa ya polisi yakanusha imewalazimisha polisi kujinunulia magwanda mapya

Alisema kuna haja ya kushughulikia tatizo la kucheleweshwa kwa mizigo ambalo linaathiri utendajikazi.

Dkt. Kibicho alisema, “Hatujazuru Bandari ya Mombasa kwa sababu kuna tatizo, ama kuna changamoto za utekelezaji Miradi ya maendeleo. Miradi hii ni muhimu sana katika kubadilisha uchumi wa taifa hili,”.

Also Read
Kamati ya kukabiliana na uhalifu wa kimtandao yazinduliwa
Shehena katika Bandari ya Mombasa.

Serikali imeanza shughuli ya kupanua bandari hiyo kwa kuanzisha awamu ya pili ya ujenzi wa eneo la kupakia shehena, utakaogharibu shilingi bilioni 32.

  

Latest posts

Kenya Simbas yanusurika na kufuzu kwa fainali ya kombe la Afrika

DOtuke

Injera na Onyala kukosa nusu fainali ya Algeria baada ya kujeruhiwa

DOtuke

Makuzi ya Lugha ya Kiswahili

Tom Mathinji

Tovuti hii inatumia kuki kukuhudumia vyema. Tafadhali kubali kupokea. Kubali Fahamu Zaidi