Mfumo wa kuhifadhi mazao katika mabohari wazinduliwa nchini

Mfumo wa wakulima kuwasilisha mazao ya kilimo kiuhifadhiwa katika mabohari nchini umezinduliwa rasmi humu nchini ili kuwawezesha wakulima kuweka mazao yao na kupewa risiti za kudhibitisha hatua hiyo.

Stakabadhi zinazotolewa kwa wakulima wanaowasilisha mazaio yao zinaweza kuuzwa au kutumika kutafuta pesa na pembejeo za kilimo.

Also Read
Tushirikiane tuangamize nzige - Waziri Munya

Waziri wa kilimo  Peter Munya alisema kuwa mfumo huo utasaidia kupunguza hasara za baada ya mavuno kutoka kiwango cha sasa cha asilimia  40 hadi asilimia kumi na kuimarisha mapato ya wakulima.

Halmashauri ya chakula na kilimo nc hini imeidhinisha na kusajili maghala 45 chini ya mfumo huo.

Also Read
Waziri wa Kilimo Peter Munya aridhishwa na juhudi za kukabiliana na nzige

Maghala ya Halmashauri ya kitaifa ya nafaka na mazao katika maeneo ya   Kitale, Eldoret, Meru, Nakuru na  Nairobi yameanza kupokea mazao ya wakulima.

Mipango inafanywa kujumuisha viazi na kahawa katika mfumo huo mpya ambao sasa unashughulikia nafaka pekee, na ambao unalenga kukabiliana na madalali wanaowapunja wakulima.

Also Read
Mawaziri sita wahudhuria Kongamano la Azimio la Umoja katika uwanja wa Kasarani

Halmashauri ya uwekezaji nchini inatarajia kuanzisha mwongozo wa uwekezaji  kwa watu wanaotaka kuwekezakatika nyanja hiyo kuhusu nafasi zilizoko katika upande wa mabohari.

  

Latest posts

Washukiwa wawili wakamatwa na pembe za ndovu kaunti ya Busia

Tom Mathinji

Shujaa yaipakata Canada alama 24-5 katika msururu wa Seville Uhispania na kufufua matumini ya kutinga robo fainali

Dismas Otuke

Serikali ya Mombasa yalaumiwa kwa kushindwa kufunga jaa la taka la VOK

Tom Mathinji

Tovuti hii inatumia kuki kukuhudumia vyema. Tafadhali kubali kupokea. Kubali Fahamu Zaidi