Prof Magoha: Serikali haijaidhinisha nyogeza ya karo ya vyuo vikuu

Waziri wa elimu Professor George Magoha ametoa wito kwa wazazi na wanafunzi wa vyuo vikuu kutokuwa na wasiwasi kuhusiana na madai kuwa serikali inapanga kuongeza karo ya vyuo vikuu kutoka shilingi elfu 16 hadi shilingi elfu 48 kwa mwaka.

Also Read
Washirika wa Ruto waonya dhidi ya kuingizwa siasa vita dhidi ya ufisadi

Profesa Magoha alisema kuwa licha ya kuwa kuna mazungumzo bungeni kuhusiana na hatua hiyo ya kuongeza karo ya vyuo vikuu, serikali haijakaa na kujadili swala hilo.

Magoha alidokeza kuwa karo hiyo haitaongezwa mara nne kuliko kiwango cha sasa.

Also Read
Zoezi la ugavi wa ardhi kwa jamii ya Ogiek lakumbwa na changamoto

Waziri alisema kuwa nyongeza hiyo ya karo haitatekelezwa bila kuwahusisha wadau wote.

Profesa Magoha hata hivyo alielezea kuridhika kwake na viwango vya madawati yaliyowasilishwa shuleni huku akisema kuwa mafundi waliotengeneza madawati hayo watalipwa kupitia kwa simu wiki moja baada ya kutayarishwa stakabadhi.

Also Read
Magoha afutilia mbali uwezekano wa shule kufungwa tena

Magoha aliyasema hayo katika shule ya upili ya Kapsoit katika kaunti ya Kericho alipozuru shule hiyo ili kukagua iwapo inazingatia masharti yaliyowekwa kudhibiti virusi vya Covid-19.

  

Latest posts

Wafungwa watoroka katika gereza la Nanyuki usiku wa manane

Tom Mathinji

Visa 323 vipya vya COVID-19 vyathibitishwa hapa nchini

Tom Mathinji

Ujenzi wa reli kati ya Mai Mahiu na Longonot wakamilika

Tom Mathinji

Tovuti hii inatumia kuki kukuhudumia vyema. Tafadhali kubali kupokea. Kubali Fahamu Zaidi