Raila akosoa kauli kwamba ODM imepoteza umaarufu Pwani

Kiongozi wa chama cha ODM Raila Odinga amepuzilia mbali madai kuwa umaarufu wa chama chake unadidimia katika eneo la Pwani.

Akizungumza kwenye kituo kimoja cha runinga humu nchini, Raila amesema chama cha ODM kilishinda uchaguzi huko Kilifi na kudai kuwa madai kwamba chama hicho hakina nguvu katika sehemu hiyo hayana msingi.

Raila amesema kuwa wafuasi wengi wa ODM walimpigia kura kwa wingi Feisal kwa kuwa alikuwa msaidizi wa marehemu aliyekuwa mbunge wa eneo hilo Suleiman Dori.

Feisal Bader, ambaye alishiriki kwenye uchaguzi huo kama mgombea huru aliwashangaza wengi alipojizolea kura 15,251, huku mgombea wa chama cha ODM Omar Boga akipata kura 10,444 kati ya kura 27,313 zilizopigwa kwenye uchaguzi mdogo wa eneo bunge la Msambweni.

Also Read
Bunge la kaunti ya Migori lagawanyika kutokana na mswada wa kumbandua Gavana Obado
Also Read
Mwanafunzi ateketeza bweni kukwepa kufanya mitihani Tharaka Nithi

Boga alishindwa kwa kura 4,807 kwenye uchaguzi huo ambao matokeo yake yalitangazwa na Tume Huru ya Uchaguzi na Mipaka, IEBC, siku ya Jumanne usiku.

Ushindi wa Feisal na ule wa wagombea wa Wadi za Gaturi, Lake View na Dabaso umeelezewa na wachanganuzi wa maswala ya kisiassa kuwa kigezo kikubwa kuhusu maridhiano baina ya Rais Uhuru Kenyatta na Raila Odinga.

Wakati wa kampeini za uchaguzi huo huko Msambweni, Raila alisema kuwa utakuwa kipimo cha umaarufu wa mpango wa maridhiano ya kitaifa, BBI, ambao ni nguzo ya kampeini za viongozi hao wawili za kutaka  kuifanyia marekebisho katiba.

  

Latest posts

Visa 394 vipya vya COVID-19 vyanakiliwa hapa nchini

Tom Mathinji

Chris Obure ana kesi ya kujibu kuhusiana na sakata ya Anglo Leasing

Tom Mathinji

Rais Kenyatta atoa wito wa kuongezwa kwa uwekezaji wa Kilimo

Tom Mathinji

Tovuti hii inatumia kuki kukuhudumia vyema. Tafadhali kubali kupokea. Kubali Fahamu Zaidi