Sakata ya Wasafi?

Afisi ya mkaguzi wa hesabu za matumizi ya fedha serikalini nchini Tanzania, imeripoti kwamba milioni 140 pesa za Tanzania, ambazo wizara ya Mali Asili na Utalii ililipa kampuni ya Wasafi hazikuwa na mkataba wowote.

Inasemekana kwamba pesa hizo zilinuiwa kulipa wasanii walio chini ya usimamizi wa kampuni ya wanamuziki ya Wasafi ili watangaze utalii wa Mikoa ipatayo sita ya Tanzania.

Hata hivyo inasemekana wizara hiyo ilishindwa kubaini kiwango cha kazi ambayo ingetekelezwa na wasanii hao na eneo ambalo walistahili kuhusisha kwenye matangazo yao.

Also Read
Joeboy awasili Tanzania

Mkaguzi mkuu wa hesabu za serikali ya muungano wa Tanzania Charles Kichere ambaye alizungumza na wanahabari jana huko Dodoma, alisema kiasi cha pesa zilizotolewa kwa kampuni ya Wasafi hakiambatani na sheria za matumizi ya pesa za umma.

Kichere alisema pia kwamba hakuna stakabadhi ambazo ziliwasilishwa kwa ukaguzi ili kubaini jinsi pesa zilitumika katika maandalizi ya tamasha za kitamaduni.

Also Read
Bow Wow asherehekea bintiye

Kampuni hiyo ya Wasafi Classic Baby WCB inamilikiwa na mwanamuziki Diamond Platnumz na inasimamia wasanii kadhaa ambao wameafikia ufanisi barani Afrika na hata nje kama vile Zuchu, Mbosso na Rayvanny ambaye amefungua kampuni yake ya muziki maajuzi kwa jina Next Level Music.

Kampuni ya WCB haijatoa tamko lolote kuhusu sakata hiyo kufikia sasa ila kituo cha redio cha Wasafi FM ambacho pia kinamilikiwa na Diamond Platnumz kiliripoti tu kuhusu aliyoyasema Bwana Charles Kichere kwenye kikao na wahabari.

Also Read
Mwanamuziki mashuhuri wa Mugithi aaga dunia

Inabainika kwamba baadhi ya pesa hizo zililipwa vituo vya runinga ili kupeperusha moja kwa moja tamasha la utamaduni lakini matumizi hayo hayakukaguliwa inavyostahili.

  

Latest posts

Waigizaji Wa Nollywood Wazuru Zanzibar kwa Fungate

Marion Bosire

Betty Kyallo Apata Kazi ya Kuigiza

Marion Bosire

Gurdian Angel Asifia Mpenzi Wake

Marion Bosire

Tovuti hii inatumia kuki kukuhudumia vyema. Tafadhali kubali kupokea. Kubali Fahamu Zaidi