Siogopi kung’atuliwa mamlakani,Mike Sonko afoka

Gavana wa Nairobi Mike Mbuvi Sonko amesema kuwa hahofishwi na njama ya baadhi ya wabunge wa bunge la kaunti ya Nairobi ya kutaka kumwondoa mamlakani.

Kwenye ujumbe katika ukurasa wake wa twitter gavana huyo anayekumbwa na utata alisema yuko tayari kuacha kazi akiongeza kusema kuwa kuna maisha hata baada ya siasa.

Alisema hataweka sahihi yake kutoa pesa kwa halmashauri ya huduma za usimamizi wa jiji la Nairobi.

Also Read
Kenya yapokea dozi 795,600 aina ya Pfizer kutoka Marekani

Sonko alisema kuwa baadhi ya wabunge wa bunge la kaunti hiyo siku ya Alhamisi waliwasilisha hoja katika buneg hilo kutaka kumwondoa mamlakani.

Kiongozi wa wachache katika bunge la kaunti ya Nairobi Michael Ogada aliyewasilisha ilani ya hoja ya kutaka kumwondoa mamlakani anamshtumu gavana Sonko kwa matumizi mabaya ya mamlaka, mienendo isiyofaa na ukiukaji wa sheria mbalimbali.

Also Read
Mbunge wa Ganze atenga takriban milioni 70 kwa mwaka za kuboresha shule

Shutma hizo ni pamoja na ukiukaji wa katiba au sheria yoyote inayozungumziwa chini ya kanuni za ukiukaji wa sheria ya serikali ya kaunti hiyo ya mwaka 2012, sheria ya mwaka 2015 ya ununuzi na uuzaji wa bidhaa na huduma za umma, sheria ya usimamizi wa fedha za umma, mienendo isiyofaa miongoni mwa makosa mengine.

Also Read
Kenya yanakili visa 99 vipya vya Covid-19

Masaibu ya gavana Sonko yanahusiana na hatua yake ya kukataa kutia saini mswada wa matumizi ya fedha wa kaunti hiyo uliotengea halmashauri ya usimamizi wa eneo la jiji la Nairobi kiasi cha shilingi bilioni-37.2 hali inayotishia kukwamisha shughuli zake.

  

Latest posts

Shule za umma zina uwezo wa kuandikisha matokeo bora iwapo zitajikakamua zaidi

Tom Mathinji

Musalia Mudavadi apuuzilia mbali dhana ya ma-‘Hustler’

Tom Mathinji

Wafungwa watoroka katika gereza la Nanyuki usiku wa manane

Tom Mathinji

Tovuti hii inatumia kuki kukuhudumia vyema. Tafadhali kubali kupokea. Kubali Fahamu Zaidi