Tume ya SRC yawakosoa wahudumu wa afya wa Hospitali kuu ya Kenyatta wanaogoma

Tume ya mishahara na marupurpu (SRC) imekosoa mgomo wa wafanyakazi wa hospitali ya kitaifa ya Kenyatta unaolenga kushinikiza nyongeza ya mishahara ikisema mgomo huo haufai.

Kwenye taarifa kwa vituo vya habari , tume hiyo imetaja mgomo huo kuwa haramu ikisema matakwa  ya wafanyakazi hao hayaambatani na ushauri wa tume hiyo kuhusu nyiongeza ya mishahara.

Also Read
Afueni kwa wakazi wa Mombasa baada ya wahudumu wa afya kusitisha mgomo wao

Tume hiyo imesema wahudumu wa afya katika hospitali hiyo tayari wameongezewa mishahara kwenye mpango wa nyongeza ya mishahara ya mwaka wa kifedha wa 2017/2018 hadi  2020/2021.

Aidha tume hiyo imesema kabla ya kuidhinisha ongezeko lolote la mishahara ipo haja ya kuhakikisha gharama ya mishahara imeshughulikia ipasavyo , kuhakikisha huduma za umma zinaweza kuvutia na kudumisha wafanyakazi wenye ujuzi unaohitajika , kutambua utendsakazi bora , kuhakikisha uwazi na haki na malipo sawa kwa wafanyakazi wote.

Also Read
Polisi wawili wakamatwa kufuatia kisa cha wizi katika Benki ya Prime

Tume ya SRC vile vile imesema haiwezi kuidhinisha chochote nje ya ushauri wake.

Huduma katika hospitali ya kitaifa ya Kenyatta zimesalia kulemazwa kwa siku ya tatu kufuatia mgomo unaoendelea wa wahudumu wa afya.

Also Read
KMPDU yatoa ilani ya mgomo ya siku 21

Wahudumu hao wamedumisha msimamo wao huku wakiazimia kutorejea kazini hadi tume ya SRC iidhinishe hospitali hiyo kutekeleza nyongeza hiyo ya mishahara.

Wafanyakazi wa hospitali hiyo walianzisha mgomo Jumatatu asubuhi huku wakituhumu tume ya SRC kwa kukosa kusawazisha mishahara yao.  

  

Latest posts

Kithure Kindiki ajiondoa katika ulingo wa kisiasa

Tom Mathinji

Raila Odinga atangaza sehemu ya baraza lake la Mawaziri

Tom Mathinji

Kalonzo Musyoka asema kwaheri kwa Muungano wa Azimio la Umoja

Tom Mathinji

Tovuti hii inatumia kuki kukuhudumia vyema. Tafadhali kubali kupokea. Kubali Fahamu Zaidi