Tume ya usawa na jinsia yataka sheria kupitishwa kukabiliana na dhuluma za kijinsia

Tume ya taifa kuhusu usawa na jinsia imehimiza kupitishwa kwa sheria za kukabiliana na dhuluma za kijinsia katika kila kaunti.

Mwenyekiti wa tume hiyo Dkt. Joyce Mwikali Mutinda amesema wasichana wengi walikuwa waathiriwa wa dhuluma za kimapenzi na wakawa wajaa wazito baada ya shule kufungwa kwa muda mrefu mwaka uliopita kufuatia janga la COVID-19.

Also Read
Watu watatu wakamatwa na maafisa wa DCI kwa kupokea pesa kwa njia haramu

‚ÄúSitaki kuzungumza kuhusu wazazi peke yao, kuna watu wengi waliowadhulumu wasichana na kuwatunga mimba kwa sababu hakuna sheria inayowalinda,” alisema Mwikali.

Also Read
Chuo cha sayansi na teknolojia cha Rift Valley kufungua milango yake kwa wanafunzi

Alitoa wito kwa serikali ya taifa kupitia kwa bunge kupitisha mswada kuwahusu watoto.

Dkt. Mutinda aliwapongza wazee kutoka jamii ya Samburu kwa kutangaza kukomeshwa ukeketaji wasichana wakisema haki zai sharti zilindwe.

Dkt. Mutinda alisema haya mjini Maralal katika kaunti ya Samburu wakati wa warsha kuhusu usawa wa kijinsia.

Also Read
Maambukizi ya COVID-19 yazidi kushuka huku watu 65 wakipatikana na ugonjwa huo

Vijana waliohudhuria warsha hiyo walisema wametengwa kwenye maendeleo wakihimiza serikali kuhakikisha ugavi na utumizi sawa wa rasilimali miongoni mwa makundi yenye mahitaji maalum.

  

Latest posts

Maendeleo ya Wanawake yampongeza Rais kwa kuwateuwa wanawake mawaziri

Dismas Otuke

NMS yakabidhi majukumu yake kwa kaunti ya Nairobi

Tom Mathinji

KBC Channel One na Idhaa 13 kupeperusha mechi za kipute cha kombe la dunia

Dismas Otuke

Tovuti hii inatumia kuki kukuhudumia vyema. Tafadhali kubali kupokea. Kubali Fahamu Zaidi