Wanawake wajawazito watachanjwa Pfizer au Moderna kudhiti Covid-19

Huku idadi ya maambukizi ya virusi vya Covid-19 ikiendelea kuongezeka hapa nchini, sasa wizara ya afya imesema kuwa wanawake wajawazito wanaweza kupata chanjo za Pfizer au Moderna katika kipindi chochote cha uja uzito wao.

Hatua hiyo ya serikali ni katika juhudi za kudhibiti msambao wa virusi hivyo hatari hapa nchini.

Also Read
Musalia Mudavadi apuuzilia mbali dhana ya ma-'Hustler'

Wizara hiyo imesema kuwa kupata chanjo hizo ni muhimu katika kuepusha maambukizi ya COVID-19 kwa wanawake wajawazito.

Hata hivyo wizara hiyo imesema kuwa wanawake wajawazito walioanza kupata aina nyingine za chanjo wanafaa kukamilisha chanjo hizo.

Serikali imesema kuwa chanjo ya Pfizer pia imeidhinishwa kwa vijana walio na umri wa zaidi ya miaka 15.

Also Read
Ni wakati kwa Marekani kuelekeza nguvu kupunguza pengo la chanjo

Serikali inalenga kuwachanja watu milioni kumi dhidi ya Covid-19 kufikia mwishoni mwa mwaka 2021.

Kwa sasa dunia nzima inashuhudia msambao wa aina ya Omicron ya Covid-19, huku safari za ndege kutoka kusini mwa Afrika kuelekea mataifa ya ulaya zikisitishwa.

Also Read
Kenya kususia kesi kuhusu mpaka Kati yake na Somalia

Uingereza na Marekani pia zinajizatiti kukabiliana na idadi ya juu ya maambukizi ya Omicron, huku Marekani ikisema itawapima Covid-19 watu milioni 500 bila malipo ili kusaidia kuzuia msambao wa ugonjwa huo.

  

Latest posts

Kenya yaadhimisha wiki ya kimataifa ya kuwanyonyesha watoto

Tom Mathinji

Kituo cha malipo cha barabara ya Expressway Mlolongo chafungwa

Tom Mathinji

Makundi ya wakiritimba yalaumiwa kwa kuficha Mahindi

Tom Mathinji

Tovuti hii inatumia kuki kukuhudumia vyema. Tafadhali kubali kupokea. Kubali Fahamu Zaidi