Waziri Amina apokea ripoti kuhusu dhuluma za kijinsia kutoka kwa kamati iliyoongoza na Ndereba

Waziri wa michezo Dkt Amina Mohammed amepokea ripoti kuhusu dhuluma za kijinsia na unyanyasaji wa wanamichezo kutoka kwa kamati iliyokuwa ikitiyarisha ripoti hiyo ikiongozwa na mwanariadha mstaafu Catherine Ndereba.

Ndereba ameelezea matumaini yake kuwa ripoti hiyo itachangia kupunguza  dhuluma za kijinsia na unyanyasi michezoni.

Waziri Amina amesema kuwa kamati hiyo imetoa hoja na mapendekezo mengi kulingana na uchunguzi uliofanywa  huku ripoti  hiyo ikitarajiwa kuongoza warsha ya siku tatu itakayoandaliwa katika mkahwa wa Diani kuanzia tarehe 17 mwezi huu .

Also Read
Michezo kufunguliwa tena nchini baada ya kufungwa kwa mwezi mmoja

 

Mwenyekiti wa kamati ya dhuluma na jinsia  Catherine Ndereba

 

“Nimefurahishwa na uchunguzi na utathmini pamoja na mapendekezo yaliyotolewa na kamati hii huku baadhi ya ufichuzi uliotolewa ukitisha sana,na natumai ripoti hii itasaidi pakubwa kwenye warsha ya siku tatu itakayoandaliwa kuanzia tarehe 17 mwezi huu katika mkahawa wa Diani”akasema Amina

Also Read
Serikali yasitisha kubuni maeneo mapya ya kiutawala

Kulingana na waziri Amina ripoti hiyo imeelezea baadhi ya changamoto zilizo michezoni  kama vile wanawake kupokea malipo dunia ikilinganishwa na wanaume,upungufu wa makocha wa kike,kudhulumiwa kwa wanawake,ubaguzi wa kuangaziwa kwa wanamichezo wa kike kwenye vyombo vya habari miongoni mwa maswala mengine.

Also Read
FKF yatangaza kurejea kwa ligi kuu Mei 12 na kukamilika Agosti 28
Waziri Amina akizungumza kwenye kikao na wanahabari 

Waziri amesema kuwa wanamichezo 100,50 wa kike na 50 kiume sawia na maafisa wawili kutoka kila shirikisho wakiwa mwanaume mmoja na mwanamke mmoja  watahudhuria warsha hiyo.

Kauli mbiu ya warsha hiyo itakuwa leveling the playing field:gender inclusivity in sports.

 

  

Latest posts

Uchaguzi wa Ugavana kaunti ya Mombasa na Kakamega umeahirishwa

Tom Mathinji

Ruto: Nitawahudumia Wakenya wote kwa usawa

Tom Mathinji

Azimio waafikiana kuwasilisha kesi katika mahakama ya upeo kupinga matokeo ya kura za Urais

Dismas Otuke

Tovuti hii inatumia kuki kukuhudumia vyema. Tafadhali kubali kupokea. Kubali Fahamu Zaidi